Kết quả 1 đến 5 của 5
    CI New scorpion's Avatar
    Cảm ơn
    2
    Được cảm ơn 0 trong 0 bài viết

hỏi về đếm số lượng người online web - codeigniter

Tôi đang làm web về codeigniter.
    Tôi dang vướng mắc ở số người online website.
    các pro nào hướng dẫn hoặc có đoạn code nào chia sẻ cho tôi với.

Super Moderator tinhphaistc's Avatar
    Cảm ơn
    244
    Được cảm ơn 278 trong 210 bài viết
    mình thấy bài này khá cụ thể bạn tham khảo nhé.
    php - Track number of users online using Codeigniter (v2) - Stack Overflow
    THÔNG TIN HỖ TRỢ DIỄN ĐÀN CODEIGNITER VIỆT NAM
    Email: tinhphaistc@gmail.com

3. The Following User Says Thank You to tinhphaistc For This Useful Post:

scorpion (28-07-2015)

CI New scorpion's Avatar
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi tinhphaistc Xem bài viết
    mình thấy bài này khá cụ thể bạn tham khảo nhé.
    php - Track number of users online using Codeigniter (v2) - Stack Overflow
    -Ý tưởng của tôi là lưu theo địa chỉ ip đây là đoạn code của tôi đang bị lỗi(số lượng online luôn luôn là 1) bạn có thể xem và fix lại hộ mình với. Cám ơn bạn đã hỗ trợ.
    PHP Code:
    class counter  extends widgets{    private $counter_expire 600;    public function __construct() {        parent::widgets();    }    function run(){        //date_default_timezone_set('Asia/Ho_Chi_Minh');        $datenow = date('Y-m-d H:i:s');        $wheredate = array(            'date'      => date('z'),            'week'      => date('W'),            'month'     => date('n'),            'year'      => date('Y')        );        if (!empty($_SERVER['HTTP_CLIENT_IP'])) {             $user_ip = $_SERVER['HTTP_CLIENT_IP']; }             elseif (!empty($_SERVER['HTTP_X_FORWARDED_FOR'])) {             $user_ip = $_SERVER['HTTP_X_FORWARDED_FOR']; }             else { $user_ip = $_SERVER['REMOTE_ADDR']; }        //$user_ip=$_SERVER['REMOTE_ADDR'];        $user_type = 'guest';        if($this->agent->is_robot())        $user_type = 'bot';                $where = "unix_timestamp(NOW())-unix_timestamp(timevisit) > $this->counter_expire";        $this->db->deleteData('counter_visit',$where);
            //  check for entry        $res = $this->db->getOne('counter_visit',array('userip'=>$user_ip));        if ($res){            $this->db->updateData('counter_visit',array('userip'=>$user_ip),array('timevisit'=>$datenow ) );        }else{            $this->db->insertData('counter_visit',array('type'=>$user_type,'userip'=>$user_ip,'timevisit'=> $datenow));
    // Lưu vào trong bảng couter_visit, xong đếm địa chỉ ip, nhưng nó đang lỗi chỉ có 1        }        $dataday = $this->AzModel->getOne('counter_values',$wheredate);                if($dataday){            if(!$res){                $dataday->guests ++;                $this->AzModel->updateData('counter_values',$wheredate,$dataday);            }        }else{ // Neu day la lan truy cap dau tien cua ngay thi tao mot dong            $dataday = $wheredate;            $this->db->insertData('counter_values',$dataday);        }        $where_yesterday = array('date'=>(date('z')-1),'week'=>date('W'),'month'=>date('n'),'year'=>date('Y'));        $data['ips'] = $_SERVER['REMOTE_ADDR'];         $data['counter_guest_now'] = $this->db->getNumber('counter_visit',array('type'=>'guest'));                return $this->build('counter_view',$data);    }} 

Super Moderator tinhphaistc's Avatar
    Cảm ơn
    244
    Được cảm ơn 278 trong 210 bài viết
    lưu theo một địa chỉ ip không phải là ý kiến hay. ví dụ trong phòng nét có 20 cái, thì khoản 3 cái truy cập vào website của bạn, lúc đó website của bạn sẽ đếm sai.
    bạn nên sử dụng session cho vấn đề này.
    THÔNG TIN HỖ TRỢ DIỄN ĐÀN CODEIGNITER VIỆT NAM
    Email: tinhphaistc@gmail.com

6. The Following User Says Thank You to tinhphaistc For This Useful Post:

scorpion (29-07-2015)

CI New scorpion's Avatar
    Cảm ơn
    2
    Trích dẫn Gửi bởi tinhphaistc Xem bài viết
    lưu theo một địa chỉ ip không phải là ý kiến hay. ví dụ trong phòng nét có 20 cái, thì khoản 3 cái truy cập vào website của bạn, lúc đó website của bạn sẽ đếm sai.
    bạn nên sử dụng session cho vấn đề này.
    Bạn ơi. Mình mới tìm hiểu codei này. Bạn có thể hướng dẫn cụ thể cho mình đc không.
    Mình đang muốn làm cả thống kê truy cập nữa. Bạn giúp mình với.
    Cám ơn bạn nhiều.
    mail của tôi: pscor691@gmail.com

Chia sẽ và Bình Luận chủ đề hỏi về đếm số lượng người online web - codeigniter trên facebook

Các từ khóa xuất hiện trên google của chủ đề

dem so luong nguoi truy cap tròn codeigniter

Tag của Chủ đề này - Hãy Thêm Tags Để bài viết nhanh lên top google